RAHA YA MAISHA IKO WAPI?

Hivi raha iko wapi?, nambieni wana kundi
Maisha haya mafupi, nadhani hayana fundi
Si orijino si kopi, si fureshi si mtindi
HII RAHA YA MAISHA, IKO WAPI WAJAMENI?

Fukara alia pesa, huamini ndipo sawa
Akipata atatesa, kila mtu tamjuwa
Tangu zama hadi sasa, bado hajafanikiwa
HII RAHA YA MAISHA, IKO WAPI WAJAMENI?

Fukara mawazo tele, usiku mang’amu ng’amu
Hata ugali tembele, kupata ni kazi ngumu
Watoto wasoma shule, hana pesa ya mwalimu
HII RAHA YA MAISHA, IKO WAPI WAJAMENI?

Mke watoto ni shida, nguo mipasuo hiha
Unaoitwa uroda, yeye kwake ni karaha
Anawaza kila muda, lini apate staha
HII RAHA YA MAISHA, IKO WAPI WAJAMENI?

Anayeitwa tajiri, sisi twamuona bomba
Mamia ameajiri, fukara na omba omba,
Kumbe yuna kisukari, kula yake ni jaramba
HII RAHA YA MAISHA, IKO WAPI WAJAMENI?

Huitwa FOGO mtata, ana magari lukuki
Mkosee ule MBATA, popote humpeleki
Du! Tarifa nlopata, Hasimami hasimiki
HII RAHA YA MAISHA, IKO WAPI WAJAMENI?

Mwenye mali hana heri, bora ulalae RAGO
Wengine mali za siri, ajuae bi mdogo
Kutwa anatafakari, Hata akikata GOGO
HII RAHA YA MAISHA, IKO WAPI WAJAMENI?

Alimpenda fulani, awe kwake ni faraja
Kumbe ye kamtamani, azikidhi zake haja
Amebaki mataani, kabaki na ngoja ngoja
HII RAHA YA MAISHA, IKO WAPI WAJAMENI?

 Aso ndowa mashakani, amechoka ubachela
Mwenza ana mtamani, apunguze kuzurula
Leo nanga zi angani, ndoa chungu tele hila
HII RAHA YA MAISHA, IKO WAPI WAJAMENI?

Hana mwana hana SUDI, mpweke anajiliza
Hospito nenda rudi, na waganga kamaliza
Bado adaiwa kodi, nyumba watamfukuza
HII RAHA YA MAISHA, IKO WAPI WAJAMENI?

Haya ni maoni yangu, msije nipatiliza
SIDE BOI jina langu, BUNDUKI la kubatiza
Pia penye lugha chungu, ushauri nasikiza
HII RAHA YA MAISHA, IKO WAPI WAJAMENI?


mtunzi
Saidi R Bunduki

COMMENTS

Usipitwe-Weka email yako kisha 'Subscribe'

Name

Afya,50,Blogging,16,Burudani,28,Dini,92,Maisha,28,Mashairi,52,Sitosahau,32,Teknolojia,5,Usichokijua,18,
ltr
item
mrbunduki: RAHA YA MAISHA IKO WAPI?
RAHA YA MAISHA IKO WAPI?
https://1.bp.blogspot.com/-s-tdMzN45BA/XvSJEu0MsmI/AAAAAAAAVGA/-AxERAoz3ggV22f8ZlUmsI5pYpHxBn-BwCK4BGAsYHg/w256-h181/SHAIRI%2B2.jpg
https://1.bp.blogspot.com/-s-tdMzN45BA/XvSJEu0MsmI/AAAAAAAAVGA/-AxERAoz3ggV22f8ZlUmsI5pYpHxBn-BwCK4BGAsYHg/s72-w256-c-h181/SHAIRI%2B2.jpg
mrbunduki
https://www.mrbunduki.com/2018/04/burudika-na-shairi-kidogo-mwanakwetu.html
https://www.mrbunduki.com/
https://www.mrbunduki.com/
https://www.mrbunduki.com/2018/04/burudika-na-shairi-kidogo-mwanakwetu.html
true
3501413861140022348
UTF-8
Loaded All Posts Hakuna chapisho lolote View All Read more Reply Cancel reply Delete By Home PAGES POSTS View All Recommended posts LABEL ARCHIVE Search/Tafuta ALL POSTS Bahati mbaya, Ulichotafuta hakipo Rudi nyumbani/Home Sunday Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday Saturday Sun Mon Tue Wed Thu Fri Sat January February March April May June July August September October November December Jan Feb Mar Apr May Jun Jul Aug Sep Oct Nov Dec just now 1 minute ago $$1$$ minutes ago 1 hour ago $$1$$ hours ago Yesterday $$1$$ days ago $$1$$ weeks ago more than 5 weeks ago Followers Follow THIS PREMIUM CONTENT IS LOCKED STEP 1: Share to a social network STEP 2: Click the link on your social network Copy All Code Select All Code All codes were copied to your clipboard Can not copy the codes / texts, please press [CTRL]+[C] (or CMD+C with Mac) to copy Table of Content