TWENDE SHAMBANI (SEMEHU YA KWANZA)

SURA YA KWANZA UKODISHAJI WA SHAMBA Baada ya kupata wazo la kulima, tulianza kuulizia mahala ambapo tunaweza kupata shamba kwa ajili ...


SURA YA KWANZA
UKODISHAJI WA SHAMBA
Baada ya kupata wazo la kulima, tulianza kuulizia mahala ambapo tunaweza kupata shamba kwa ajili ya kukodisha. Maeneo ambayo tunafanya kazi (UHINDINI – MBEYA) kulikuwa na jirani yetu ambae alikuwa anafanya kazi ya ulinzi katika Bank ya Equity, ambaye alijulikana kwa jina la Shega. Kwa kuwa huyu alikuwa ni mwenyeji wa huku tuliona ni bora kufanya mawasiliano nae afanye michakato.


Baada ya muda alitupa majibu kuwa alipata shamba maeneno fulani katika Wilaya ya Mbozi Mkoa huu wa Mbeya. Hivyo alizungumza na jamaa zake wa huko. Jambo lilipokuwa tayari tuliamua kwenda na kuliona hilo shamba na kufanya makubaliano. Tulipanga siku rasmi ya kwenda huko.

Siku ya jumapili tarehe 15/10/2017 ndio siku ambayo tuliamua kwenda huko shambani. tulianza safari majira ya saa 4 za asubuhi tukiwa watu wane ambao ni bwana Ummari (Baba la baba), Afande Shega, Ben Oiso pamoja na Mimi (Saidi Bunduki). Kiongozi wa safari hii alikuwa ni bwana Ummar (Baba la baba). Sehemnu ambayo tulikuwa tunakwenda ni kijiji kiitwacho Senjele. Kijiji ambacho kinapatikana takriban kilomita 45 kutoka Mbeya mjini kuelekea TUNDUMA.

Safari hii ilikuwa ni kwajili ya kwenda kuliona shamba ambalo tumekusudia kukodisha kwa ajili ya kilimo cha mahindi. Tulifika Senjele  majira ya saa 6 mchana na kumsubiri mwenyeji wetu ambaye ndiye aliyekuwa amefanya michakato ya kutafuta hilo shamba. Jamaa yule anaitwa SIMON alikuwa anatokea Songwe. Huyu ndiye alikuwa na mawasiliano na bwana Shega. Baada ya muda kidogo alikuja na kutukuta tumekaa chini ya muembe mdogo uliopo pale njiani kijijini.
Lakini pia kuja kwake bado haikuwa mafanikio kwa sababu, huyo bwana ambaye ndiye mwenye shamba alikuwa hayupo, hivo bado kulikuwa na haja ya kumsubiri na kufanyanaye maelewano kuhusu shamba. Pia muda ule tuliutumia kwa ajili ya kwenda kuliona hilo shamba ambalo lilikuwa linasemekana kuwa lilikuwa na ukubwa wa ekari sita. Kwa bahati nzuri shamba halikuwa mbali na bara bara kuu ya Tunduma.

Pia tulifurahi kuona shamba likiwa katika hali nzuri sana. Hii ni kwa sababu msimu uliopita lililimwa na baada ya hapo pia lilisafishwa kwa ajili ya kujiandaa na kilimo cha mwaka huu. Kwahiyo halikuwa na miti wala majani. Labda tu lilikuwa na haja ya kuchimbua tena na ng’ombe kwa ajili ya kuboresha zaidi. Na pia kwa kuwa tulikuwa tumechelewa kutafuta mashamba, haikuwa rahisi kwa muda ule kupata shamba kwa urahisi na hata kama tungepata isingekuwa rahisi kupata shamba lililo karibu na makazi ya watu au barabara kama vile.

Mpaka muda huu tulikuwa watu watano, kwa sababu tayari alikuwa ameshaongezeka jamaa mmoja (Simon). Huyu jamaa anaishi katika Kijiji kinachoitwa NANYALA. Nanyala ni kijiji kilicho nyuma kidogo ya kile kijiji cha Senjele. Hivi ni vijiji ambavyo vina mchanganyiko wa makabila ya Wanyakyusa na Wanyiha. Na haya miongoni mwa makabila makubwa Mkoani Mbeya.





Picha halisi ikionesha shamba jinsi lilivokuwa siku ya kwanza ambayo tulifika SENJELE.     (Picha na Omy Krish)





             Upande mwingine wa shamba. Kwa mbali zinaonekana nyumba za kijiji cha Senjele                   (Picha na Omy Krish)




Tulilikagua vema na kuridhika nalo kwa wakati huo tukimsubiri bwana NICKSON ambaye ndiye mwenye eneo lile. Lakini baada ya kufanya mawasiliano naye iligundulika kuwa alikuwa mbali kidogo na pale hivo aliomba kama kuna uwezekano tufanye maelewano na mke wake. Tulifanya hivyo lakini mwishowe mke wake alishindwa kufanya makubaliano kwa sababu alikuwa na hofu juu ya kupunguza bei. Kwa hiyo ilitulazimu kumsubiri bwana Nick.

Mpaka muda ule tayari ilikuwa ni saa nane za mchana na njaa zilianza kututafuna. Hivyo ilibidi tuangalie sehemu ya kupata chakula. Kwakweli sehemu ya kupata chakula kidogo ilikuwa ni changamoto kwa sababu Senjele ni kijijini sana hivyo hapakuwa na migahawa ya kutosha.              Lakini baadaye jamaa ambaye ndiye alikuwa mwenyeji wetu ambaye ni SIMON alitupeleka sehemu ya pili ya mji ule ambapo tulifanikiwakupata huduma ya chakula. Tulifanikiwa kupata wali maharage pamoja na nyama za kuchoma za mbuzi.



























COMMENTS


Follow - ili usipitwe

Kwa mawasiliano zaidi

Name

Afya,66,Blogging,18,Burudani,28,Dini,98,Maisha,38,Mashairi,52,Sitosahau,37,Teknolojia,6,Usichokijua,14,
ltr
item
mrbunduki: TWENDE SHAMBANI (SEMEHU YA KWANZA)
TWENDE SHAMBANI (SEMEHU YA KWANZA)
https://2.bp.blogspot.com/-xZbRN3gK1Mc/Wt7ie3A8XQI/AAAAAAAACW4/ZXzrKVuaQxIKBTtfZUScPtwqsn397wkQQCPcBGAYYCw/s400/20171015_134651.jpg
https://2.bp.blogspot.com/-xZbRN3gK1Mc/Wt7ie3A8XQI/AAAAAAAACW4/ZXzrKVuaQxIKBTtfZUScPtwqsn397wkQQCPcBGAYYCw/s72-c/20171015_134651.jpg
mrbunduki
https://www.mrbunduki.com/2019/06/twende-shambani-semehu-ya-kwanza.html
https://www.mrbunduki.com/
https://www.mrbunduki.com/
https://www.mrbunduki.com/2019/06/twende-shambani-semehu-ya-kwanza.html
true
3501413861140022348
UTF-8
Loaded All Posts Hakuna chapisho lolote View All Read more Reply Cancel reply Delete By Home PAGES POSTS View All Recommended posts LABEL ARCHIVE Search/Tafuta ALL POSTS Bahati mbaya, Ulichotafuta hakipo Rudi nyumbani/Home Sunday Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday Saturday Sun Mon Tue Wed Thu Fri Sat January February March April May June July August September October November December Jan Feb Mar Apr May Jun Jul Aug Sep Oct Nov Dec just now 1 minute ago $$1$$ minutes ago 1 hour ago $$1$$ hours ago Yesterday $$1$$ days ago $$1$$ weeks ago more than 5 weeks ago Followers Follow THIS PREMIUM CONTENT IS LOCKED STEP 1: Share to a social network STEP 2: Click the link on your social network Copy All Code Select All Code All codes were copied to your clipboard Can not copy the codes / texts, please press [CTRL]+[C] (or CMD+C with Mac) to copy Table of Content