NIWE NA NINI ILI NIFUNGUE BLOG? - ZANA KUBWA 4 ZINATOSHA

Zana hizi zinakutosha sana kumiliki blog tena ya kisasa kabisa....

Uliyebahatika kusoma makala hii huenda unajiuliza ufanyeje ili uwe na blog kwa ajili ya kuweka machapisho yako na kuwafikia watu ulimwenguni kote. Makala hii itakupa jibu sahihi na kamili kwa mahitajin yako.

Ipo mitandao mingi ambayo inatoa huduma za blogging, miongoni mwao ni blogger.com, wordpress.com, joomla na kadhalika.

Kila mtandao una utaratibu wake wa kujiunga, lakini leo nitazungumzia kuhusu mtandao huu wa blogger ambao ndio nautumia.

Hizi ni hatua za kufuata.


1. Fungua email akaunt ya gmail

Kama tayari una akaunt ya gmail basi ni rahisi sana kujiunga na Blogger. Gmail na Blogger yote ni mitandao inayomilikiwa na Google.

Wakati wa kujiunga itakuletea mfano wa maneno ambayo nimekuwekea baadhi ya picha hapo chini. Lugha itategemea na jinsi ulivoweka katika kivinjari chako.

Hatua ya kwanza



Hatua ya pili

Fuata utaratibu kama ambavyo utaelekezwa. Baada ya kukamilisha utaratibu wa kujiunga na email ya google, sasa utakuja hatua namba mbili.


2. Jiunge na Blogger

Baada ya hapo utajiunga na Blogger kwa kufuata hatua ambazo watakuelekeza. Kisha utaweka jina lako ambalo utahitaji litumike katika blog yako.


Niwe na nini ili niweze kuendesha blog yangu?

Ni kuwa tu na kifaa ambacho utaweza kuingia katika blog yako na kuweka machapisho. Kwa jibu rahisi ni kwamba unaweza kublog kwa kutumia simu yako tu.

Lakini kama unataka blog yako iwe bora zaidi ni lazima uwe na vifaa hivi;-


1. Computer

Hili ndilo hitaji kubwa kwa ajili ya kuendesha blog. Ni vema ukatumia laptop kwa sababu mbali mbali ikiwemo;-

- Ni rahisi kubebeka

- Inatunza chaji 

Lakini kama utakuwa una blog ukiwa ofisini kwako tu na unatumia UPS kwa ajili ya kutunza chaji pindi umeme utakapo katika basi unaweza kutumia desktop.

Ingawa unaweza kublog kwa kutumia simu, lakini hushauriwi kwasababu kuna baadhi ya mambo utashindwa kufanya au utafanya kwa taabu.

Vifaa vingine vitategemea na aina ya blog yako kama utajihusisha na nini? Kama ni blog ya picha unahitajika kuwa na camera au simu yenye uwezo wa kupiga picha nzuri.


2. Camera

Hata kama blog yako haihusiani sana na picha lakini kuna baadhi ya machaposho utahitajika kuweka picha ili kupendezesha. Na ni vizuri kuweka picha ambayo inaleta uhalisia na yenye ubora mzuri.

Haya ni mambo ya kufanya ili uandike makala bora

Soma Njia za uandishi wa makala bora


3. Notebook na Kalamu

Kuna muda unaweza kupata wazo la kuandika na ukawa mbali na laptop yako. Pia ni vema kabla hujaandika katika ukurasa wako wa blogger kuandika wazo lako katika notebook yako.


4. Muda

Unaweza kuwa na vyote hivyo hapo juu na usifanikiwe kwa kukosa muda wa ku blog.

Muda ni rasilimali muhimu sana katika kuhakikisha unaandaa kitu ambacho wasomaji watapenda.

Bila kuwa na muda au muda wa kutosha unaweza kuambukia patupu.


Hitimisho

Hizi ni zana muhimu za kuanzia kama unataka kufanya kazi ya blogging. Lakini huenda wewe unapenda sana kuanzisha blog au youtube channel na unashindwa kuwa na MADA maalum ambayo utakuwa unazungumzia hasa.

Hizi hapa ni Idea bora kwa wanaotamani kuanzisha blog au channel ya youtube.


Soma

Idea 26 bora kwa wanaotaka kuanzisha youtube channel

COMMENTS

Usipitwe-Weka email yako kisha 'Subscribe'

Name

Afya,49,Blogging,11,Burudani,28,Dini,89,Maisha,28,Mashairi,51,Sitosahau,31,Teknolojia,5,Usichokijua,18,
ltr
item
mrbunduki: NIWE NA NINI ILI NIFUNGUE BLOG? - ZANA KUBWA 4 ZINATOSHA
NIWE NA NINI ILI NIFUNGUE BLOG? - ZANA KUBWA 4 ZINATOSHA
Zana hizi zinakutosha sana kumiliki blog tena ya kisasa kabisa....
https://1.bp.blogspot.com/-AURKCpbUjaQ/YBkC7QMosSI/AAAAAAAAb5U/9ChaWGPUvEMU7YTyxXDEIK_bELdvaDr6gCLcBGAsYHQ/s320/blog.png
https://1.bp.blogspot.com/-AURKCpbUjaQ/YBkC7QMosSI/AAAAAAAAb5U/9ChaWGPUvEMU7YTyxXDEIK_bELdvaDr6gCLcBGAsYHQ/s72-c/blog.png
mrbunduki
https://www.mrbunduki.com/2021/02/niwe-na-nini-ili-nifungue-blog.html
https://www.mrbunduki.com/
https://www.mrbunduki.com/
https://www.mrbunduki.com/2021/02/niwe-na-nini-ili-nifungue-blog.html
true
3501413861140022348
UTF-8
Loaded All Posts Hakuna chapisho lolote View All Read more Reply Cancel reply Delete By Home PAGES POSTS View All Recommended posts LABEL ARCHIVE Search/Tafuta ALL POSTS Bahati mbaya, Ulichotafuta hakipo Rudi nyumbani/Home Sunday Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday Saturday Sun Mon Tue Wed Thu Fri Sat January February March April May June July August September October November December Jan Feb Mar Apr May Jun Jul Aug Sep Oct Nov Dec just now 1 minute ago $$1$$ minutes ago 1 hour ago $$1$$ hours ago Yesterday $$1$$ days ago $$1$$ weeks ago more than 5 weeks ago Followers Follow THIS PREMIUM CONTENT IS LOCKED STEP 1: Share to a social network STEP 2: Click the link on your social network Copy All Code Select All Code All codes were copied to your clipboard Can not copy the codes / texts, please press [CTRL]+[C] (or CMD+C with Mac) to copy Table of Content