SITOSAHAU SIKU NILIPOFUKUZWA NA NGEDERE

Maishani matukio ni mengi. Lakini kuna baadhi ya matukio ambayo ni ngumu kuyasahau na hili ni moja wapo

Picha linaanza

Siku hiyo sikwenda shule kwakuwa nyumbani hakukuwa na chakula. Nikamchukua kijana mwenzangu (jirani yangu) mmoja ambaye anaitwa Ibrahimu.

Lengo ilikuwa ni kwenda shambani kwetu na kuchukua mahindi mabichi kwa ajili ya chakula.

Wakati tunarudi kutoka shambani, nilipotazama juu ya mti nilimuona ngedere mmoja akiwa amenikazia macho sana. Sikuwa na wasi wasi sana kwa sababu wanyama wale tumewazoea kiasi kikubwa katika mashamba yetu kwani ni miongoni mwa wanyama waharibifu wa mazao.

Kitu ambacho kilinishitua ni kuona yule ngedere akishuka chini kwa kasi ya ajabu.

Ibrahimu alikuwa ametangulia mbele kiasi cha takriban mita 30 hivi. Mimi nilikuwa nyuma nikiwa nimebeba kikapu ambacho kilikuwa na mahindi, maembe na mapapai.

Nakuja kushituka bwana ninamuona yule ngedere ananikimbilia kwa kasi ya ajabu sana, niliogopa na kutaka kukimbia.

Kabla sijakimbia alinidandia begani na kunata katika bega langu la kushoto. Nilipiga kelele na kuanza kukimbia naye.

Ibrahimu aliposikia kelele zile naye alikimbia sana.

Nilijitahidi kumtupa chini na alipodondoka bado aliendelea kunikimbiza. Baada ya hatua kadhaa alisimama na kurudi. Niliogopa sana kwakweli kwani sikuwahi kuwaza kitu kile.


Nilipowasimulia watu tukio lile

Baadhi yao hawakuamini, wengine walisema kuwa ni imani za kishirikina, na wengine walisema kuwa ngedere yule alikuwa amezidiwa na njaa kiasi cha kuamua kutaka kupora watu mazao.

Baada ya siku kadhaa tulipata taarifa ya kufukuzwa kwa mtu mwingine tena na yeye alibahatika kuporwa matunda ambayo alikuwa amebeba.

Baadaye ngedere yule aliwindwa na kuuwawa kwa bunduki na wazee wa kijiji.


Ukweli ni kwamba

Ngedera yule kumbe hakuwa wa kawaida alikuwa anahusiana  sana na mambo ya kichawi.

Tukio hili lilitokea mwaka 2002 wakati nikiwa darasa la tano huko Kijijini Mkalamo Pangani Tanga.

COMMENTS


Follow - ili usipitwe

Kwa mawasiliano zaidi

Name

Afya,66,Blogging,18,Burudani,28,Dini,98,Maisha,38,Mashairi,52,Sitosahau,37,Teknolojia,6,Usichokijua,14,
ltr
item
mrbunduki: SITOSAHAU SIKU NILIPOFUKUZWA NA NGEDERE
SITOSAHAU SIKU NILIPOFUKUZWA NA NGEDERE
Maishani matukio ni mengi. Lakini kuna baadhi ya matukio ambayo ni ngumu kuyasahau na hili ni moja wapo
https://1.bp.blogspot.com/-eBDZYDLr1Jk/YDEWzpEhwVI/AAAAAAAAdbA/aFU1C2MrDcQF3TlyNQkKGYQx2gK9EJNMQCLcBGAsYHQ/s320/Vervet_Monkey_%2528Chlorocebus_pygerythrus%2529.jpg
https://1.bp.blogspot.com/-eBDZYDLr1Jk/YDEWzpEhwVI/AAAAAAAAdbA/aFU1C2MrDcQF3TlyNQkKGYQx2gK9EJNMQCLcBGAsYHQ/s72-c/Vervet_Monkey_%2528Chlorocebus_pygerythrus%2529.jpg
mrbunduki
https://www.mrbunduki.com/2021/02/sitosahau-siku-nilipofukuzwa-na-ngedere.html
https://www.mrbunduki.com/
https://www.mrbunduki.com/
https://www.mrbunduki.com/2021/02/sitosahau-siku-nilipofukuzwa-na-ngedere.html
true
3501413861140022348
UTF-8
Loaded All Posts Hakuna chapisho lolote View All Read more Reply Cancel reply Delete By Home PAGES POSTS View All Recommended posts LABEL ARCHIVE Search/Tafuta ALL POSTS Bahati mbaya, Ulichotafuta hakipo Rudi nyumbani/Home Sunday Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday Saturday Sun Mon Tue Wed Thu Fri Sat January February March April May June July August September October November December Jan Feb Mar Apr May Jun Jul Aug Sep Oct Nov Dec just now 1 minute ago $$1$$ minutes ago 1 hour ago $$1$$ hours ago Yesterday $$1$$ days ago $$1$$ weeks ago more than 5 weeks ago Followers Follow THIS PREMIUM CONTENT IS LOCKED STEP 1: Share to a social network STEP 2: Click the link on your social network Copy All Code Select All Code All codes were copied to your clipboard Can not copy the codes / texts, please press [CTRL]+[C] (or CMD+C with Mac) to copy Table of Content