HISTORIA NA ASILI YA JINA LA MKOA WA MBEYA

Huwezi kutaja mikoa maarufu Tanzania na kuuacha Mkoa wa Mbeya. Hii ni historia yake kwa ufupi

JINA LA MKOA LA MBEYA

Mji wa Mbeya ulianzishwa na wakoloni (Waingereza) mnamo mwaka 1927. 

Enzi za ukoloni wa Waingereza, Mkoa wa Mbeya ulikuwa ukijulikana kwa jina la ‘Southern Highland Province’.

Mkoa ulikuwa ukiunganisha baadhi ya maeneo ya mikoa mitatu ya sasa ambayo ni Iringa na Rukwa. 

Jina la Mbeya limetokana na neno la kisafwa."IBHEYA" ambalo maana yake ni chumvi, hii ni kutokana na wafanyabiashara kufika na kubadilishana mazao yao kwa chumvi (butter trade).


Wakati huo dhahabu ilianza kupatikana katika milima iliyopo karibu na Mbeya hadi Chunya, hivyo Mbeya ulikuwa ni mji wa mapumziko kwa Wazungu kutokana na hali yake nzuri ya hewa.

Kutokana na hali nzuri ya hewa ilisababisha mji wa Mbeya kupewa jina la utani kama "The Scotland of Africa" baada ya kutambua kama uoto, hali yake ya hewa na muonekano wa milima (hills) inayouzunguka mji wa Mbeya kufanana na Scotland.

 Uoto unaopatikana katika mlima Loleza. Mkoa huu ni moja kati ya mikoa mikongwe sana hapa Tanzania.

Katika kipindi hicho, makabila makuu katika Mkoa wa Mbeya yalikuwa ni Wasafwa, Wanyakyusa, Wandali, Wasangu, Wamalila, Wanyiha, wakimbu na Wanyamwanga. Ambapo jamii hizo ni maarufu kwa kujishughulisha na kilimo na ufugaji mdogomdogo.

COMMENTS

Usipitwe-Weka email yako kisha 'Subscribe'

Name

Afya,51,Blogging,17,Burudani,28,Dini,94,Maisha,28,Mashairi,52,Sitosahau,32,Teknolojia,5,Usichokijua,22,
ltr
item
mrbunduki: HISTORIA NA ASILI YA JINA LA MKOA WA MBEYA
HISTORIA NA ASILI YA JINA LA MKOA WA MBEYA
Huwezi kutaja mikoa maarufu Tanzania na kuuacha Mkoa wa Mbeya. Hii ni historia yake kwa ufupi
https://1.bp.blogspot.com/-Abj7HaBwftA/YLcgJSF3JdI/AAAAAAAAhKU/TArZMsqBu4wSY0-FPQCemJVzB3wN9xw0wCLcBGAsYHQ/s320/Mbeya-city-3-806x440.jpg
https://1.bp.blogspot.com/-Abj7HaBwftA/YLcgJSF3JdI/AAAAAAAAhKU/TArZMsqBu4wSY0-FPQCemJVzB3wN9xw0wCLcBGAsYHQ/s72-c/Mbeya-city-3-806x440.jpg
mrbunduki
https://www.mrbunduki.com/2021/06/asili-ya-jina-la-mkoa-wa-mbeya.html
https://www.mrbunduki.com/
https://www.mrbunduki.com/
https://www.mrbunduki.com/2021/06/asili-ya-jina-la-mkoa-wa-mbeya.html
true
3501413861140022348
UTF-8
Loaded All Posts Hakuna chapisho lolote View All Read more Reply Cancel reply Delete By Home PAGES POSTS View All Recommended posts LABEL ARCHIVE Search/Tafuta ALL POSTS Bahati mbaya, Ulichotafuta hakipo Rudi nyumbani/Home Sunday Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday Saturday Sun Mon Tue Wed Thu Fri Sat January February March April May June July August September October November December Jan Feb Mar Apr May Jun Jul Aug Sep Oct Nov Dec just now 1 minute ago $$1$$ minutes ago 1 hour ago $$1$$ hours ago Yesterday $$1$$ days ago $$1$$ weeks ago more than 5 weeks ago Followers Follow THIS PREMIUM CONTENT IS LOCKED STEP 1: Share to a social network STEP 2: Click the link on your social network Copy All Code Select All Code All codes were copied to your clipboard Can not copy the codes / texts, please press [CTRL]+[C] (or CMD+C with Mac) to copy Table of Content